Phần cứng sạc pin vào chậm

Thảo luận trong '[Clover] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 17,596
  1. nguyentra

nguyentra Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO Find 7a
    em có dùng cạn nguồn không,em thử tháo pin ra rồi vệ sinh chỗ tiếp xúc pin,dùng vật kim loại cạo mấy chỗ tiếp xúc sợ bị oxi hóa. Rồi dùng củ sạc khác xem được không. Khả năng lỗi pin ah.

2. Quyên

Quyên

E không dùng cạn nguồn a ak.ban đầu là e sạc mãi vẫn ở nguyên % pin là 66% mặc dù pin vẫn báo đang sạc (phải đến nửa tiếng đồng hồ) sau đó e rút sạc ra cắm lại thì nó tăng % pin nhưng rất là chậm. Hôm nay e lại sạc thì khoảng nửa tiếng tăng 15%.(77 đến 92) Lúc e nghe mod tháo pin ra vệ sinh rồi lắp vào thì nó tăng lên 3% (92 den 95) so với lúc trước khi tháo, rồi e sạc pin bình thường thì thấy sau 10p mà nó vẫn giữ là 95% và sau nửa tiếng thì nó tăng lên đến 100% và chưa báo pin đầy ak.liệu e có nên đi bảo hành k ak.

3. Quyên

Quyên

Mình có thử nhưng vẫn vậy ak

4. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Trường hợp này có thể do pin, bạn nên đem máy lên TTBH để KTV kiểm tra và hỗ trợ tốt cho bạn nha.

5. Quyên

Quyên

Máy mình mua được hơn nửa năm.vẫn đc bảo hành bình thường chứ ạ? Lên chỗ mình mua máy đấy ạ

6. Service Club

OPPO's Staff

Hiện tại bạn đang ở đâu ? Nếu bạn ở khu vực chưa có TTBH OPPO thì bạn gửi máy trực tiếp đến TTBH hoặc gửi máy thông qua đại lý nơi mua hàng, đại lý sẽ chuyển máy bạn đến TTBH. Nếu máy bạn vẫn trong thời hạn bảo hành ko bị rơi , rớt, vỡ màn hình , vào nước, root máy vẫn được bảo hành bình thường nha.

7. nguyentra

nguyentra Quản lý CLB Ofans

Tên máy:
    OPPO Find 7a
    thế thì nên mang đến TTBH để xem cho chính xác,chứ cứ như thế càng hại pin :)

8. Quyên

Quyên

Mình mua máy ở quảng ninh nhưng hiện tại mình đang ở nam định nên mình k thể đến trung tâm bảo hành được, mình có dùng sạc máy khác thì vào rất nhanh. Vậy có thể xác định là do sạc rồi đúng k ạ, vậy m có phải mua sạc mới k ạ? Mà mua giờ thì tầm bao nhiêu ạ, ai biết thông tin k?

9. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Nếu bạn dùng sạc máy khác vào rất nhanh, có thể do sạc rồi. Trường hợp bạn ở xa TTBH bạn có thể mua sạc từ TTBH bằng cách chuyển khoản , sau đó TTBH sẽ gửi hàng về địa chỉ của bạn.
    Bộ sạc Clover gồm cục sạc 150k và dây cáp 55k

P/S : Bạn cho Mod xin sdt của bạn để Mod tiện hỗ trợ bạn nhé !

10. Quyên

Quyên

Vậy mình có thể ra nơi đã mua máy để mua sạc đc k? Nếu mình dùng sạc này 1 thời gian nữa rồi mới mua ( vì mình đang ở xa nơi mình mua máy mà) thì có ảnh hưởng nhiều đến pin k ạ? Cảm ơn mod nhé, sđt của mình là 01649647369