Services trên điện thoại OPPO

Thảo luận trong 'OPPO Trò chuyện'

Lượt xem: 696
  1. locbet

locbet

Tên máy:
    OPPO F1s
    Dear All
    Hiện tại em đang phát triển 1 ứng dụng nhỏ nhỏ cho android nhưng đang gặp vướng mắc rất lớn trên điện thoại OPPO là. Android Service bị kill sau 1 khoảng thời gian, chỉ chạy lần đầu các lần sau không có cách nào chạy tiếp được, bác nào đã từng gặp vấn đề trên điện thoại OPPO support em với ah

Thanks

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đang demo trên máy OPPO nào vậy bạn? Bạn chạy lệnh "adb devices" trên CMD xem nó có list ra cái device đang kết nối không nhé ( xem hình dưới nè bạn )

QQ图片20171027150016.

3. locbet

locbet

Tên máy:
    OPPO F1s
    OPPO F1S cái lạ là Services chỉ chạy đc 1 lần duy nhất ứng dụng của mình nó chạy khi này mình set AlarmManager để set liịch chyaj tieếp theo nhưng đến lúc này ứng duụng bắt đầu ko chạy nữa . MÌnh sử dụng :
    setRepeating để đặt lịch chạy tiếp ko rõ có vấn đề gi với Rom ColorOS của OPPO ko nhỉ

4. locbet

locbet

Tên máy:
    OPPO F1s
    Tât nhiên là vẫn kết nối bình thường nhưng chỉ chạy đc lần đầu thôi ah :(. Bực mình quá

5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đang debug app đúng không? Bạn khóa chạy ngầm app của bạn ở trình đa nhiệm xem sao nhé. Bạn thử debug trên máy ảo chưa?

6. locbet

locbet

Tên máy:
    OPPO F1s
    Máy ảo và máy samsung mays khác OK chỉ có mỗi OPPO ko chjạy thê nên ko thể hirểu dc . Ứng dụng của mình đơn giản thôi có 1 service lấy vị trí cứ sau 5' cập nhật 1 lần vào tin nhắn cho mình nhưng chỉ chạy đc lần đầu. sau khi gửi xong là tịt luôn :(

7. ServiceClub3

OPPO's Staff

Bạn đã thử lock app ở trình đa nhiệm như mình chia sẻ chưa? Nếu rồi thì app của bạn có chạy được chưa?