Thảo luận, đánh giá về Color OS v1.0.7i beta

Thảo luận trong '[Find 5] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 2,086
  1. tuan86

tuan86

Tên máy:
    find 5
    Mình thấy bản này pin kém quá, lại nóng máy nữa chứ. Mất chức năng điều chỉnh âm lượng bằng 2 ngón tay nữa...

2. mainhan78

mainhan78

minh thấy 1.7i dùng ổn mà pin thì vẫn vậy điều khiển âm lượng bằng 2 ngón tay vẫn tốt nhưng bằng cử chỉ thì không bạn ạ chắc vẫn phải mod thêm và một phần nữa đó là chưa việt hóa hết

3. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Bạn kiểm tra xem có thường xuyên tắt hết ứng dụng chạy ngầm chưa, bạn thao tác trên máy như thế nào, lượng pin tụt ra sao,
    Về điều chỉnh âm lượng bằng 2 ngón tay bạn chạm giữ 2 ngón tay trên màn hình sẽ xuất hiện vòng tròn điều chỉnh âm lượng- kéo lên để tăng âm lượng/ kéo xuống để giảm âm lượng

Screenshot_2014-03-26-12-23-03.

Sửa lần cuối: 26/3/14
  4. tiendatx1pro

tiendatx1pro

Tên máy:
    Oppo find 5
    Mình thấy bản 1.07 này vẫn còn khá nhiều lỗi nhỏ cần khắc phục :
    1- Cử chỉ vẽ >< để next nhạc khi màn hình off không nhậy bằng các bản trước, cảm thấy các cử chỉ khi màn hình off nói chung không mượt mà như các bản trước
    2- Camera .. chụp ảnh xong ( để ngang máy) vuốt xem ảnh thì nó hiển thị theo chiều dọc ( rất khó chịu), lẽ ra là ảnh hiển thị cùng chiều với máy như các bản khác
    3- Xem trình chạy đa nhiệm bằng nhấn giữ ở nút menu .... theo mình chuyển sang kick đúp là hợp lý hơn .
    4- Máy mình có hiện tượng này (không biết các bạn có thế không) ... nếu vào nhiều ứng dụng- Ram >1,3 G là máy có hiện tượng lag. Tất cả các bản Rom trước đây mình dùng thì chưa từng bị như vậy.
    Bản sau khắc phục đc hết là ok ...

5. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Mod xin cảm ơn và ghi nhận các phản hồi của bạn, Mod sẽ báo lại cho bên nhà phà triển kiểm tra và hoàn thiện hơn trong phiên bản tiếp theo.
    Đối với những phản hồi và góp ý riêng về Color O.S ( Link ) bạn có thể post tại Forum Color O.S để nhà phát triển dễ tổng hợp và fix lỗi nhanh nha.
    P/S : Đối với hiện tượng lag máy bạn có thường xuyên dọn dẹp và tắt hết ứng dung chạy ngầm ko

6. mainhan78

mainhan78

ngoài những vấn đề trên thì một lỗi nữa là máy đang khóa nhấn mở khóa bằng nút nguồn hoặc phím home thì màn hình đen thui chỉ có phím cảm úng sáng phải tắt máy khởi động lại nói chung là cần mod lại nhung sao mỗi lần mod lại dung lượng rom lại tăng lên nhiều vậy các mod phải biết bỏ những cái đã cũ ra chứ sao cứ lấy bản vá của người ta ghép vào vậy mình thấy không ổn sẽ làm cho máy chạy lag và rất tốn pin

7. mainhan78

mainhan78

mình thấy nên mod lại rom 4.2 chỉ khoang 600MB là quá thoải mái nên bỏ hết mấy cái tiện ích ko cần thiết của google viết lại các đoạn mã dựa trên nền úng dụng cũ cái này ko khó nhé mong các mod cua OPPO cố gắng chứ vá rom kiểu vá bê tông nhựa này chán lắm

8. Xuân

Xuân

cảm ơn sự góp ý của bạn ,các tiện ích của google chúng ta không bỏ được, đây là yêu cầu của Google, vì như bạn biết Android là của google mà

9. mainhan78

mainhan78

Hi vong thang 4 tới f5 se co ban 1.90i chính thức

tiendatx1pro thích bài này.
  10. tuan86

tuan86

Tên máy:
    find 5
    Ừ mình cũng thấy nhu vậy đó, nên nhỏ gọn hơn thì tốt quá, ví dụ như bỏ google sách, google+... Cho no gọn.