Thắc mắc biết hỏi admin nào đây

Thảo luận trong 'OPPO F5 Youth'

Lượt xem: 257
  1. hoangnguyen85

hoangnguyen85

Tên máy:
    F5 Youth
    Bác admin nào đi qua cho mình hỏi, sao ứng dụng bên thứ 3 như FB Messenger, Outlook nó ko hiện badge để mình biết có bao nhiêu thông báo chưa xem, lúc nào cũng phải vuốt màn hình khóa xuống mới xem dc hở ??? Sao chỉ có ứng dụng theo máy như tin nhan, cuộc gọi là hiện dc số tin chưa đọc, sô cuộc gọi nhỡ, còn ứng dụng bên thứ 3 ko hiện dc số hay kí hiệu trên icon ??? cái này có chỉnh chỗ nào ko hay là ko chỉnh dc luôn ???

Giống cái hình nè admin, trên đt hãng khác nó có cái số trên cái icon messenger đó, OPPO F5 Youth có chỉnh dc vậy hông ???

Screenshot_2018-01-05-00-49-56.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn vào Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > Quản lý thông báo > bấm vào từng ứng dụng > tìm đến Hiển thị chỉ số dưới trên b.tượng MH chính: BẬT

- Tuy nhiên bạn lưu ý giúp Mod là tính năng hiện chỉ số thông báo này sẽ phụ thuộc vào nhà phát triển ứng dụng đó họ có mở hay không chứ không phải lỗi máy bạn nhé :)

3. thanhcong912

thanhcong912

trên OPPO F5 Youth có tính năng này nhé bạn, nhưng chỉ có 1 số apps như facebook, messenger, viber này nọ thôi

4. hoangnguyen85

hoangnguyen85

Tên máy:
    F5 Youth
    mò rồi, 1 số app dc 1 số app ko dc.

5. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, như ở trên Mod có chia sẻ. Tính năng hiện chỉ số thông báo này sẽ phụ thuộc vào nhà phát triển ứng dụng đó họ có mở hay không chứ không phải lỗi máy bạn nhé. Nếu ứng dụng đã được mở tính năng đó thì sẽ có cài đặt trong Quản lý thông báo bạn nha :)