Thông báo trên màn hình khóa oppo F5

Thảo luận trong 'OPPO F5'

Lượt xem: 114
  1. Nguyễn Văn Thịnh

Nguyễn Văn Thịnh

Tên máy:
    Oppo F5
    Mình mới sử dụng OPPO f5 nhưng không biết làm sao để hiển thị thông báo trên màn hình khóa cả, phải mở khóa ra rồi mới có thể xem thông báo, rất bất tiện. Bác nào biết khắc phục không ạ?

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,
    - Bạn vào Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > BẬT hết
    - Tiếp tục bấm vào Quản lý thông báo > bấm vào từng ứng dụng > bật hết lên

3. Nguyễn Văn Thịnh

Nguyễn Văn Thịnh

Tên máy:
    Oppo F5
    mình muốn là khi có thông báo thì mình chỉ cần bấm nút nguồn (màn hình vẫn đang khóa) thì đã xem đc đó là thông báo của ứng dụng gì, nhưng làm như thế kia cũng ko có kết quả, rất khó hiểu khi tất cả các điện thoại đều có thể làm đc nhưng cái color os lại ko có chức năng đó

IMG_20180914_092601. Screenshot_2018-09-14-09-24-40-33.

4. Service Club 2

Service Club 2 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Tên máy:
    Oppo Find, N, R...
    Mặc định trên màn hình khóa luôn hiển thị đó là thông báo của ứng dụng gì bạn nhé.
    Để xem được nội dụng của thông báo thì bạn chỉ cần làm 2 bước sau
    1. Bỏ khóa ứng dụng. Bạn vào Cài đặt -> bảo mật -> Khóa ứng dụng -> Chọn ứng dụng muốn bỏ khóa và tắt công tắc đi.
    2. Cài đặt -> thanh thông báo và trạng thái -> Quản lý thông báo -> Chọn ứng dụng -> Tắt công tắc "ẩn nội dung thông báo trên màn hình khóa"

5. Nguyễn Văn Thịnh

Nguyễn Văn Thịnh

Tên máy:
    Oppo F5
    mình làm đủ mọi cách rồi, nó chỉ có chuông thôi, phải mở khóa máy rồi kéo thanh thông báo xuống mới biết đc, rất bất tiện

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, bạn đang dùng dòng máy nào của OPPO vậy? Máy OPPO F5 và rất nhiều dòng máy vẫn cho phép bạn xem được thông báo của ứng dụng ở màn hình khóa.
    => Bạn kiêm tra trong Cài đặt > Giới thiệu điện thoại xem máy đang ở phiên bản nào và hiện thiết lập trong cài đặt thông báo máy bạn ra sao, bạn bấm vào Cài đặt > Thanh thông báo và trạng thái > chụp ảnh màn hình
    - Tiếp tục bấm vào quản lý ứng dụng: bấm vào từng ứng dụng > chụp ảnh màn hình
    - Kiểm tra tạp chí màn hình khóa đang bật hay tắt => Vui lòng BẬT tạp chí màn hình khóa để kiểm tra ạ

7. Nguyễn Văn Thịnh

Nguyễn Văn Thịnh

Tên máy:
    Oppo F5
    Máy mình đang chạy phiên bản CPH1723EX_11_A.28_180807
    Hôm nay mình mang máy ra trung tâm bảo hành OPPO thì nhân viên kỹ thuật reset máy và cài phiên bản CPH1723EX_11_A.01_171015
    Giờ máy có báo cập nhật thì mình có nên cập nhật ko?
    oppo.

8. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, khi trung tâm chạy máy về phiên bản 171015 thì đã hiển thị được thông báo ở màn hình khóa chưa ạ?

9. Nguyễn Văn Thịnh

Nguyễn Văn Thịnh

Tên máy:
    Oppo F5
    Khi reset về bản cũ thì đã sửa được lỗi đó rồi, ý mình là bây giờ mà cập nhật lên thì có bị nữa ko?

Sửa lần cuối: 15/9/18, 3:28 PM
  10. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, hiện tại Ad không thể trả lời chính xác được vì tới thời điểm hiện tại chỉ có 1 phản hồi của bạn về lỗi thông báo màn hình khóa trên phiên bản 180807, vì vậy máy bạn khi up lên có gặp vấn đề đó nữa không thì phải up lên mới biết chính xác được ạ. Rất xin lỗi bạn vì sự bất tiện này.