Tổng hợp chia sẻ vài cách giúp nghe nhạc hay hơn trên OPPO F3

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 7,851
  1. vn_superman

vn_superman

Nghe nhạc dường như đã trở thành thói quen với hầu hết tất cả người dùng, trên OPPO F3 dường như đã được hỗ trợ những công nghệ âm thanh như Dirac HD Sound nhưng bạn là người khó tính vẫn muốn là người trải nghiệm với chất lượng nhạc tốt nhất. Sau đây mình xin chia sẻ vài cách giúp nghe nhạc hơn trên OPPO F3

1/ Mở chương trình Dirac HD Sound

Khi bạn nghe nhạc trên OPPO F3 nhất định muốn trải nghiệm hay hơn bạn buộc phải mở tính năng Real HD Sound. Công nghệ này giúp cung cấp âm thanh nguyên bản, trung thực và tạo hiệu ứng âm thanh khi nghe nhạc.

Ở đây bạn có thể tuỳ chỉnh âm trầm, giọng cao,...

2/ Gắn thêm DAC để xử lý âm thanh

Nếu có điều kiện và dư dã hơn bạn cũng nên sắm cho mình một DAC của OPPO, mà ở đây mình đề cập đó chính là DAC cầm tay OPPO HA-2, chỉ với 1 sợi dây kết nối, OPPO HA-2SE sẽ biến những chiếc điện thoại thông minh, máy tính bảng thành máy nghe nhạc Hi-Res, cùng chip xử lý âm thanh cao cấp sẽ mang lại người nghe chất âm trung thực và đáng có ở những bản nhạc được yêu thích.

Amply mà OPPO HA-2SE có được là dạng hybird Class AB, các kĩ sư của OPPO đã suy nghĩ thiết kế bo mạch, ghép những IC và những tụ điện trở cao cấp lại với nhau sẽ mang lại chất âm khỏe mạnh, nền nhạc sạch sẽ và phát huy tối đa âm thanh của tai nghe mà hao tốn ít nguồn điện

3/ Sử dụng tai nghe dành Hi-res

Nghe thì có vẻ phi lý nhưng nếu biết kết hợp cả 2 thứ trên mà không dùng tai nghe Hi-res để thưởng thức âm nhạc thì có vẻ lãng phí. Nhưng nếu bạn đủ sức để "rướng" cho đôi tai khó tính của mình thì hãy đầu tư một tai nghe Hi-res. Tuỳ theo từng dòng nhạc mà bạn chọn cho mình một chiếc tai nghe phù hợp

Ví dụ như: Bạn thích Acoustics thì dùng Marshall, thích thể hiện sự mạnh mẽ bằng những tiếng Bass dập dìu trong dòng nhạc EDM thì hãy dùng Bose, hay Harman Kardon

Còn bạn muốn đủ mạnh và đồng bộ từ trên xuống dưới thì hãy dùng tai nghe OPPO

Đây là những chia sẻ về kinh nghiệm chơi âm thanh của mình, còn bạn thì sao đâu là cách để bạn nghe nhạc hay hơn trên OPPO F3, hãy chia sẻ và comment phía dưới này nhé ;)

2. Thiên Vân

Thiên Vân

Tên máy:
    Oppo F3 Plus
    Có cách nào nghe nhạc bằng 1 bên tai hay hơn không nhỉ? OPPO không biết có tính năng này chưa :)

3. hehe9xcool

hehe9xcool

nghe nhạc bằng 1 bên tai hay hơn là sao bác? chưa hiểu lắm, có máy có tính năng này hả bác? xin chỉ giáo thêm vì cũng thích nghe nhạc nên có chút tò mò

4. Thiên Vân

Thiên Vân

Tên máy:
    Oppo F3 Plus
    một số dòng điện thoại như iPhone nó có tính năng Âm thanh đơn sắc trong phần cài đặt, khi bật lên nó sẽ cân đối âm thanh ở 1 bên tai nghe, và mình nghe 1 tay mà âm thanh y như nghe bằng 2 tai vậy

5. hehe9xcool

hehe9xcool

ok bác, để nghiên cứu xem thử coi sao.

6. eochuanmen

eochuanmen

èo người ta đang chia sẻ OPPO F3 mấy bạn đưa Iphone vào là sao. Với lại theo suy luận âm thanh đơn sắc là âm thanh mono thì sao bằng âm thanh stereo dc bạn