Khác Tổng hợp một số lỗi vừa phát hiện trong Oppo Neo

Thảo luận trong '[Neo] Hỏi và Đáp'

Lượt xem: 9,234
  1. Cool Bun

Cool Bun

Tên máy:
    OPPO NEO R831
    Dưới đây là một số lỗi mình tổng hợp lại sau một thời gian "soi" máy. Mod và các bạn xem thử Neo của các bạn có bị những lỗi dưới đây như của mình không nhé.

1. Lỗi màn hình khóa:

Screenshot_2014-06-13-19-33-46.

Như các bạn thấy ở hình trên thì cái phím unlock bị lệch trái màn hình, không nằm đúng ở trung tâm. Lỗi này mình đã bị 2 lần và mình phải restart máy hoặc đổi lại giao diện màn hình khóa thì mới hết.

2. Lỗi font chữ tại ứng dụng "Âm nhạc" và "Dự báo thời tiết":

Screenshot_2014-06-11-22-59-52. Screenshot_2014-06-11-23-00-32.

Lỗi này xảy ra với các bài hát tiếng Việt. Mình đã thử gõ lại tên nhưng chỉ được một lúc, sau khi màn hình tắt, mở lên lại thì vẫn gặp lỗi font tiếng Việt này. Những tiếng khác thì mình chưa thử nhưng mấy bài tiếng Anh thì mình không gặp vấn đề này.

Screenshot_2014-06-13-21-10-32.

Còn ở tiện ích "Dự báo thời tiết" thì lỗi font lại xảy ra khi mình bật chế độ "tự động định vị", ở chế độ tìm kiếm vị trí bằng tay thì không bị.

3. Lỗi chế độ điều khiển âm nhạc bằng cử chỉ & chuyển động:

Screenshot_2014-06-11-15-52-24.

Mình đã bật và dùng thử chế độ này. Khi màn hình tắt mình đã thử dùng các cử chỉ điều khiển âm nhạc nhưng chả có điều gì xảy ra cả, nhạc vẫn chạy bình thường, không dừng, không chuyển bài. Màn hình chỉ xuất hiện hình vẽ của cử chỉ đã dùng.

4. Thanh trạng thái:

(Cái này mình xin lỗi vì chưa kịp chuẩn bị hình ảnh)

Sao tự nhiên đang dùng bình thường thì màn hình chính xuất hiện một dòng thông báo "Thanh trạng thái đã dừng". Bấm Ok thì màn hình cứ như refresh lại vậy. Cái này mình không hiểu lắm. Mod có thể giải thích cho mình nguyên nhân xảy ra và cách khắc phục tình trạng trên không chứ mình dùng máy thì bị khá nhiều.

*Trên đây chỉ là một số lỗi nhỏ nhặt và cũng không quan trọng lắm nhưng tiêu chí của mình là hướng tới một sản phẩm hoàn hảo nên cũng xin thông báo lên diễn đàn để Mod và các bạn kiểm tra, thảo luận và xử lý. Mình xin cảm ơn. Mong hồi đáp từ @Service Club :):Smilie (34)::Smilie (31):. Mình sẽ tiếp tục "soi" máy. :Smilie (22)::Smilie (36):

Bài viết liên quan
  2. NoSmile..

NoSmile..

Tên máy:
    Oppo Neo
    Tui thì bị cái lổi khóa màng hình như thớt nói ấy. Còn mấy cái kia bt :D Nhưng bjo up pb mới nên hết thấy lổi khóa màng hình rồi

3. Cool Bun

Cool Bun

Tên máy:
    OPPO NEO R831
    Mình up lên cũng tuởng là hết bị ai dè mới bị lại hôm qua. Chả hiểu sao. Mà cái này cũng khá hên xui. Lâu lâu lại bị lệch.

4. Hoathuytinh

Hoathuytinh

Tên máy:
    oppo neo R831
    Mình thi thoảng không điều khiển âm nhạc màn hình tắt được, nhưng không phải thường xuyên.

5. Cool Bun

Cool Bun

Tên máy:
    OPPO NEO R831
    Vậy à! Không hiểu sao Neo của mình chả dùng được chức năng này nhỉ? Nó vẫn hiện ra cử chỉ nhưng âm nhạc vẫn thế, không tắt, không chuyển bài gì cả. Mấy cái khác như vẽ vòng tròn camera hay gõ 2 lần để sáng màn hình mình vẫn dùng được bình thuờng.

U05282529Hoathuytinh thích bài này.
  6. tuan1982

tuan1982 Developer Team

Tên máy:
    Nokia N1110i
    Lỗi font ở trình nghe nhạc là có thể bạn tải nhạc trên Zing. Font của Zing và máy không tương đồng. Còn lệch màn hình khóa bác @nammuoi cũng bị.

7. Cool Bun

Cool Bun

Tên máy:
    OPPO NEO R831
    Mình tải đa phần từ nhaccuatui, cũng có Zing. Mà khi chuyển vào máy mình đã sửa lại tất cả tên bài, tên ca sĩ theo font của Neo nhưng được một lúc nó lại bị.

8. minhhoang159

minhhoang159

Sửa lại tên bài hát viết không dấu. Converter lại chắc là không bị nữa. Hơi mất công xíu.

9. Cool Bun

Cool Bun

Tên máy:
    OPPO NEO R831
    Tất nhiên là viết không dấu thì không xảy ra trường hợp trên. Nó chỉ bị với font tiếng Việt thôi bạn.

10. hoangbao719

hoangbao719

Tên máy:
    oppo
    hiện tại mình dang xài bản 04 không bị gì chỉ một lỗi là: lâu lâu nhấp 2 lần vào phím home thì máy báo thanh trạng thái đã dừng lại ,con máy cái khác thì vẫn bình thường.
    không liên quan nhưng cái hình đầu tiên nền đẹp thật ,chi mình làm với nhìn no có đủ thời tiết ngày gio luôn