Hướng dẫn Tổng hợp những kinh nghiệm sử dụng hằng ngày trên OPPO F1 Plus

Thảo luận trong '[ F1 Plus ] Thảo luận'

Lượt xem: 4,713
  1. truong22296

truong22296 Developer
    Thành viên nhiệt huyết

Có thể do bạn cài các app bên thứ 3

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn có cài ứng dụng nào lạ không? Những quảng cáo pop-up thường là từ ứng dụng rác ( nhất là dạng ứng dụng như dọn dẹp -quét virus bên thứ 3 ) hay các trang web => Bạn thử gỡ cài đặt hết các ứng dụng mà bạn không biết là gì ra khỏi máy.

+ Tiếp đó bạn vào Trình quản lý tệp > bấm Dọn dẹp để xóa cache ứng dụng ( nhớ bấm vào dấu mũi tên ^ để kiểm tra các dữ liệu , cái nào bạn muốn lưu lại thì bỏ tick nhé.

3. mach0thien

mach0thien

Đt mình chụp đến nay đã 3000 mấy tấm và mỗi lần xem lại kéo thư viện muốn mỏi cả tay. Có cách nào thu gọn ảnh theo năm, theo tháng như iphone không vậy mọi người?

4. thanhcong912

thanhcong912

mach0thien thích bài này.
  5. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, giao diện xem ảnh hiện tại là mặc định bạn nhé. Bạn có thể thử tìm kiếm ứng dụng thứ 3 , tham khảo ở đây http://www.techrum.vn/threads/8-ng-dung-quan-ly-anh-tt-nhat-tren-cac-thit-b-android.57564/ , trong số đó có ứng dụng Google Photos ( Ảnh ) có sẵn trong thư mục Google bạn nhé.

6. minhtri12

minhtri12

chia sẻ thêm cho bạn, bạn có thể dùng ứng dụng của chính google có sẵn trên máy là google photos, chắc chắn nó sẽ lọc theo thời gian như bạn cần, có thể chia theo thời gian, địa chỉ, thậm chí là cả khuôn mặt nếu bạn muốn lọc hình ảnh
    Links: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.google.android.apps.photos&hl=vi

7. ToLaManHeo

ToLaManHeo

Tên máy:
    oppo F7
    Kiễm tra mấy cái ứng dụng bên thứ3 đó bạn ví dụ như mấy ứng dụng tiết kiệm pin thần thánh hay ba cái games đánh bài địa ngục hoặc ba cái tàu lao mía lao này nọ mà mình củg ko rỏ haha
    Túm lại nó là do bên thứ3 bạn nên kiễm tra lại. hoặc khôi phục lại máy như ban đầu.

8. Showroom Nội Thất Lạc GIa

Showroom Nội Thất Lạc GIa

Tên máy:
    Showroom Nội Thất Lạc GIa
    Em từ ios sang dùng op khó quá các bác ạ, mong các bác chia sẻ một chút cho em với

9. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, không biết bạn đang dùng dòng máy nào của OPPO và bạn đang cần hỗ trợ thông tin gì vậy? Mong bạn chia sẻ thêm.