Tổng hợp [ROM]-[ROOT]-[CWM] cho OPPO FIND CLOVER - R815

Thảo luận trong '[Clover] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 66,948
  1. vn_vj3tgja

vn_vj3tgja

Tên máy:
    OPPO CLOVER R815
    ROOT máy, cài CWM và up ROM không chính thức từ OPPO là việc làm khá nguy hiểm. Topic này tổng hợp cách ROOT, CWM và ROOM cho Clover từ những nguồn không chính thức đó, nên tất nhiên các bạn nên đọc qua cảnh báo của MOD TẠI ĐÂY trước khi thực hiện những việc làm trong Topic này!

Mình không ép bạn hay khuyên bạn làm theo những việc dưới này. Những việc này chỉ dành cho những ai đam mê vọc vạch và không sợ những gì đáng nhẽ bạn phải sợ, tất cả đều không thể tránh được sai sót và lỗi, nhưng mình sẽ cố tổng hợp những gì tốt nhất. Nếu bạn làm theo những gì dưới đây là bạn đã nguyện và mình không chịu trách nhiệm nếu có vấn đề xảy ra với máy của bạn nhé!
    :p

ROOT
    Đơn giản là tải file đính kèm này về

rồi cho vào thẻ nhớ (Không giải nén để nguyên file ZIP). Tắt máy vào chế độ RECOVERY gốc của máy bằng cách giữ 2 phím "POWER" và "VOL-" .Khi ấn 2 phím đó màn hình khởi động hiện lên nếu có chữ =>Recovery MODE thì bỏ tay ra máy sẽ tự động vào RECOVERY gốc của máy. Rồi tìm đến File ROOT bạn vừa tải về và cài đặt nó.
    Sau khi ROOT xong khởi động lại vào máy và nếu có icon của Supper User thì bạn đã ROOT thành công!
    :)

Ưu điểm của bản này là ROOT trực tiếp thông qua RECOVERY gốc của máy và không cần phải kết nối điện thoại với máy tính.

CWM
    Xin lỗi các bạn với mấy bản trước mình chia sẻ, mấy bản đó là lấy của mấy chú .... nên không ổn tẹo nào, làm ae mất đi recovery gốc của máy!
    Cũng phải cảm ơn MOD đã quan tâm và chia sẻ file RECOVERY gốc cho mọi người và mình cũng xin post luôn 2 phiên bản RECOVERY mới mà mình đã test thành công và chạy ổn định trên OPPO CLOVER R815!
    Xin chân thành cảm ơn 2 thành viên bên Tinh Tế là: Kyo Danh Nguyen thienhoa3 đã giúp đỡ mình trong mấy ngày qua và đã build giúp mình thành công 2 bản này!

Lưu ý trước và sau khi cài đặt:
    - Nên Download
    ROM gốcRECOVERY gốcmà mod đã đăng tải lên cho vào thẻ nhớ để có thể khôi phục lại nếu có vấn đề trục trặc.
    - Nhớ là máy phải ROOT đã nhé!
    - Trong 2 bản có 1 bản là CWM 5 Còn 1 bản là TWRP. Bạn có thể tùy chọn bạn nào bạn thấy hợp lý.(khuyên bạn nên dùng bản CWM 5).

- Sau khi cài xong nên backup 1 bản trên thẻ nhớ thông qua công cụ Backup trên CWM để dự phòng.
    - Mĩnh đã test và khởi động vào dc CWM ở cả 2 bản, cũng có update thử file zip mà Recovery gốc k cho up. Đã thử vài tính năng như wipe data/cache và thấy hoạt động tốt. Còn lại các bạn hãy cùng test để xem lỗi.
    - Các bạn cài xong lưu ý 1 điều là sử dụng thật cẩn thận, mình chưa thử hết tất cả các tính năng của bản CWM này. nên có thể trong quá trình sử dụng các bạn có thể gặp phải lỗi, nên hãy back up cẩn thận bản ROM hiện tại bạn đang sử dụng trước khi sử dụng.

DOWNLOAD

Hướng dẫn:
    Tải về giải nén ra được 2 thư mục, mỗi thư mục là 1 bản, chọn 1 bản và copy file Recovery.img vào thẻ nhớ (để file này ở trong thẻ nhớ nhưng không để trong thư mục nào nhé) lên CH Play down Mobileuncle Tools về. Vào Mobileuncle Tools chọn Recovery Update nếu nó hiện ra file Recovery.img thì ấn vào nó và chọn OK 2 lần. Nếu không hiện file recovery.img tức là bạn đã cho file đó vào thư mục nào đó trên thẻ và cần đọc lại Hướng dẫn.(vậy là Hướng dẫn quá chi tiết rồi nhé) sau khi xong bạn có thể lên CH Play tải Quick Boot để lần sau vào Recovery cho đỡ phải ấn phím, hại phím.

ROM
    Đây là bản ROM dùng qua Flash Tool cho bạn nào lỡ tay làm hỏng máy của bạn vuong95vjpboy

Sửa lần cuối: 13/1/14
    +79101131462Toanfca thích bài này.
  2. xnewstarwarx

xnewstarwarx

Brush là bị gì ? khó hiểu ghê bạn ơi

H_NhatTan thích bài này.
  3. vn_vj3tgja

vn_vj3tgja

Tên máy:
    OPPO CLOVER R815
    up lại rồi đọc cho dễ hiểu :D

4. monmapdangiu

monmapdangiu

Hay đấy bạn

5. Mr.Tèo

Mr.Tèo

Tên máy:
    Find 7a
    Hướng dẫn khó hiểu?
    Bộ nhấn POWER + VOL (-) là Root sao? Hướng dẫn kiểu này mấy bạn mới dùng sao làm được?

6. vuanhkrow

vuanhkrow

chưa cài nhưng máy mình vào recovery toàn tiếng trung quốc là sao nhỉ

7. mualarung

mualarung

MIUI RECOVERY là thêm laucher Miui vào stock rom hay sao vậy bác ???
    Chủ thớt nên cho vài screenshot sau khi cài để ae yên tâm, làm chuột bạch mà lở bị bricked thì sao.

8. binggu1996

binggu1996

Khi cài xog CWM rồi mà h muốn quay về stock Recovery thì làm sao vậy

9. vn_vj3tgja

vn_vj3tgja

Tên máy:
    OPPO CLOVER R815
    bác mua máy ở đâu mà lại có tiếng ...., chắc nhầm với con clover bên .... hoặc do bác nghịch thui

10. vn_vj3tgja

vn_vj3tgja

Tên máy:
    OPPO CLOVER R815
    nó là chế độ RECOVERY của ROM MIUI đó bạn chứ không phải cài thêm launcher đâu, ở trên mình đã nói rõ rồi, mình không khuyên các bạn làm theo,mình chỉ chia sẻ và không chịu trách nhiệm nếu các bạn làm theo, bản này nó vẫn còn có vấn đề nên có máy dc máy không