Tổng hợp và giải quyết các vấn đề thường gặp trên OPPO F3

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 2,576
  1. Mr Jerry

Mr Jerry

Tên máy:
    Find 7A
    Tất nhiên ai chả thích càng update thì càng phải ổn định. Nhưng những bản rom mới thường thiếu ổn định, nhiều lỗi phát sinh, rồi mới có update vá lỗi ...
    Nhưng có những thứ trong tầm với của dòng máy đó ko thể update các bản rom mới và ổn định hơn thì tất nhiên phải về bản cũ rồi.

ServiceClub3 thích bài này.
  2. myf3plus

myf3plus

Tên máy:
    f3 plus
    Vâng bạn, mình hiểu nỗi khó khăn khi tạo bản update cho dòng máy Android.

Cái mà mọi người muốn là sự rõ ràng: máy mà họ mua có được update hay không? Nếu không cứ nói không, họ cứ trả lời sẽ xem xét mà ít khi khẳng định hay phủ nhận. Như Lenovo nói là không update cho rất nhiều dòng máy gần đây lên 7. Thế là xong, người dùng không đợi nữa. Cái khó chịu đó vẫn đỡ hơn là xem xét và nâng cao trải nghiệm người dùng.

3. Mr Jerry

Mr Jerry

Tên máy:
    Find 7A
    Thì tất nhiên ai chẳng thích máy của họ được hãng quan tâm hơn, tôi cũng thế thôi, nhưng thực tế chẳng có máy nào họ quan tâm mãi cả.
    Như con find 7a cũ của mình, hot 1 thời điểm nhưng giờ thì tắt ngúm rồi, chỉ đành chọn bản rom cũ và ổn định nhất thôi.
    Còn ở dòng f3 mới ra thì vẫn đang được quan tâm cao nhất rồi. Còn mấy dòng máy cũ thì giờ mặc định là kệ rồi, mình tự chọn 1 trong các bản rom có sẵn cái nào ổn định nhất thôi. Giờ đt hãng nào chẳng thế.
    Còn tất nhiên ở đây trong 4rum họ chỉ là hỗ trợ khách hàng, ko phải bên phát triển thì chỉ ghi nhận, xem xét hộ khách hàng thôi, chứ sao họ khẳng định chắc chắn cho được.:27: Và khách hàng bọn mình thì 1 là tự mày mò vọc vạch thêm, ko thì có cái gì xài cái đó. Hoặc có tiền hơn thì thường xuyên chạy theo công nghệ thôi.:21:

4. myf3plus

myf3plus

Tên máy:
    f3 plus
    Vâng bạn, mình đâu nói mod và cskh. Ý đây là nói OPPO nhé. Mong bạn thông cảm, có thể mình nói không đúng ý mình nghĩ.

Mr Jerry thích bài này.
  5. KLASSNO

KLASSNO

em thấy ý cả 2 anh đều đúng ạ, cần có 1 sự ổn định & bản cập nhật android ( nếu có )

6. Mr Jerry

Mr Jerry

Tên máy:
    Find 7A
    Thì ý mỗi người đều đúng, cũng chỉ là bình luận với nhau thôi, chứ ko phải là tranh cãi nên vô tư đi.:22:
    Mình thì cũng mong bên phát triển rom của OPPO VN làm mạnh hơn để anh em máy cũ có nhiều trải nghiệm thêm. Ổn định thì tốt nhưng xài cũ nhiều mà nhìn rom mới, tính năng mới cũng thèm lắm chứ bộ.:30:
    Chứ chạy đua theo máy mới cũng mệt túi lắm.

7. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Cám ơn anh đã góp ý em sẽ ghi nhận lại ý kiến của anh ạ

8. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Hi anh, em cùng với các bạn quản trị diễn đàn rất hiểu những gì mà mọi người chia sẻ về mong muốn có bản cập nhật Android mới. Đội ngũ CSKH đang tích cực thu thập thông tin để chuyển đến bộ phận phát triển phần mềm để tìm kiếm lộ trình thích hợp nhất và xem xét các kế hoạch nâng cấp phù hợp trong thời gian tới. Cám ơn anh đã luôn đồng hành cùng OPPO .

Mr Jerry thích bài này.