Hướng dẫn [TUT] Hướng dẫn cài rom CM 13 và thống nhất bộ nhớ ( Unify Storage on CM13 Rom Find7a) trên Find 7a

Thảo luận trong '[Find 7/7a] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 11,119
  1. Talker

Talker

Mình đang ở cm13 rồi thì mình về lại coloros thế nào bạn chỉ giùm m với. Rồi về bản coloros nào là ổn.

2. dienkha

dienkha

sao máy x9076 mình không úp được vậy? đã làm theo mọi bước làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được? quá trình úp không thấy lỗi! nhưng khi máy khởi động lên là treo logo rồi tắt màn hình đen và sáng đèn phím điều hướng, bấm phím nguồn thì sáng phím điều hướng và nghe một âm thanh giống kiểu khóa mở màn hình vậy? đặt biệt mình cài twrp và vào twrp không có "internal storage". bạn nào hoặc mod nào cao tay giúp e cái ạ! e cũng làm theo nhiều ng úp thành công Hướng dẫn vẫn không được. cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người ạ!

3. nobita8x

nobita8x

Hình như chỉ dành cho find 7a. Thường nếu chung cả 2 máy sẽ ghi là find 7/7a, bạn kiểm tra lại máy hiện đã thống nhất bộ nhớ chưa? Thử hủy đi rồi cài với twrp khác coi sao

4. dienkha

dienkha

đã thử các cách rồi hủy r phục hồi lại cũng không đc! mình tải bản dành cho find 7s, chỉ cài đc twrp 3.0 mấy bản dưới 30 ko cài đc, cài xong vào rc thì không thấy gì ngoài màn hình đen>

5. Oppo_Find7a

Oppo_Find7a

giúp mình với mình quay về coloros từ rom này bh máy bị mất bộ nhớ rồi chỉ nhận thẻ nhớ bây giờ phải làm sao?

6. minhtri0402

minhtri0402

Lạy hồn bạn ơi, mình cài xong xài cực ngon mà lúc còn 12% pin đem xạc, dùng xạc của samsung mà chỉ 1h là đầy, hoang mang style luôn, rom ngon vãi, để xem lần sau xạc thế nào

7. streetfire

streetfire
    Thành viên nhiệt huyết

Mấy bản rom cook dạo này có vẻ căng nhỉ. Hãng nào cũng bắt đầu khóa boot loader hết rồi thì phải @@ máy các bác ok lại chưa?

8. thanhcong912

thanhcong912

đương nhiên rồi bạn ơi, vì xài rom stock nó tốt hơn rom port nhé

9. quangle9x

quangle9x

Tên máy:
    oppo find 7
    có bác nào ở sài gòn rành về up rom này ko nhỉ

10. Ollie I

Ollie I Administrator
    OPPO's Staff

Rom này thông thường chỉ mang trải nghiệm là chính thôi nhé bạn, chứ nếu sử dụng để ổn định thì chưa hoàn toàn ổn định đâu nhé ;)