Thủ thuật [TUT] Lấy lại IMEI khi lỡ làm mất cho vọc sĩ

Thảo luận trong 'Android'

Lượt xem: 214,769
  1. 1StGa

1StGa

Tên máy:
    Lenovo A516 , LG G Pro , Lumia 630
    Cái này mình làm rồi ,tùy theo trường hợp máy bị mất IMEI nặng hay nhẹ mà có thể thành công hoặc không thành công ( Nhẹ: là chỉ mất IMEI nhưng còn nghe gọi được. Nặng : là máy bị mất IMEI , không nhận sim , mất luôn cả Baseband ).Mình ở trường hợp nặng và phải đi TTBH .Tốt nhất khi tải một bản Rom về bạn nên kiểm tra có hai dòng Backup IMEI và Restore IMEI hay không , nếu không thì nguy cơ mất IMEI cao hơn .Nặng hơn nữa là bị cháy main như mình ( TTBH nói vậy , may mà vẫn bảo hành ).

2. bonbon311

bonbon311

Tên máy:
    King BonBon
    Vậy máy em bị ở mức trung bình, mất EMEI +1 sim hoạt động bình thường + 1 sim không nhận. E đã thử trên 3 bản ROM ColorOS, Fake Kitkat, Fake Lollipop đều ngon hết. Còn nữa, sau khi copy đè lên file MP0B_001 thì phải Set Permission cho nó nữa (Rất quan trọng). Em xin được post hình sau :)
    --- Bài viết đã được sát nhập, 2/1/15 ---
    Hình đây ạ

SetPermission. SetPermission.

1StGa thích bài này.
  3. 1StGa

1StGa

Tên máy:
    Cái này tùy theo trường hợp như mình nói ở trên mà có thể làm đc , cháy main như mình thì có nước đem đi bải hành hehe , viết lại IMEI bằng lệnh trên máy tính đối với mình thì quá dễ.

bonbon311 thích bài này.
  4. bonbon311

bonbon311

Tên máy:
    King BonBon
    Vâng, cái mẹo này không phải ai cũng biết nên em cứ Share cho ae cùng thử. E đã thử gần như mọi cách trên này nhưng bây giờ mới dứt điểm hẳn

1StGa thích bài này.
  5. 1StGa

1StGa

Tên máy:
    Hôm trước có mem trong forum mình táy máy thế nào mà cài CWM xong up Rom luôn chưa Backup gì hết thế là toi , mình đã chỉ mọi cách mà bạn ấy thực hiện không được cái nào , mai phải lên viết lại cái IMEI cho bạn ấy up ;(((. Vọc thì có lợi mà vọc quá thì hại máy .Có hôm mình chạy hai đến ba bản Rom coi thử và rồi cháy main , may mà còn bảo hành.Anh em cũng nên cẩn thận , không phải cứ thích là vọc có khi toi máy như chơi.;)

6. ayemaj

ayemaj

help help me
    giup t vs máy t do k xóa sach wide nen pi mất imei và k nhận sim nữa t đã làm thử theo cach nay thi k thành công kiểm tra *#06# thi tranwg thong tin k kn j nua ai giup vs

7. Nam Nguyen

Nam Nguyen Developer Team

Bạn nói rõ tính các bước bạn làm mình xem thử sai chỗ nào

8. lalluvia

lalluvia

Thanks bác....lần trc e swap xong nó ko nhận sim...giờ đc rồi:))

9. BenJack1991

BenJack1991

Bác ơi cho e hỏi. đến phần Connectivity mà cái CDS Information nó lại bị ẩn thì làm sao được vậy bác.

10. BenJack1991

BenJack1991

Bạn ơi mình làm theo như bạn nói nhưng bị vướng ở bước này bạn ơi? CDS information nó lại bị ẩn mới đau chứ bạn.Bạn giúp mình với nha. thank bạn,...

Screenshot_2015-02-28-18-09-20.

DavidQuyen thích bài này.