Up Rom

Thảo luận trong 'OPPO F1s 2017'

Lượt xem: 852
  1. Leite Pham

Leite Pham

Tên máy:
    Oppo F1s
    May em sau khi up rom khởi động không lên nữa, cắm sạc cũng không nhận. Đem ra tiệm họ nói hư main thay 1 triệu có phải vậy ko ạ?

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Trước đó bạn up rom gì cho máy vậy ? Và up rom thế nào ? Lúc up rom máy bạn pin còn nhiều không ? Bạn thử đổi qua cáp sạc khác tương tự và đổi cắm qua nguồn điện khác xem máy có phản ứng gì không ? Nếu vẫn không , vui lòng mang máy đến TTCSKH OPPO gần nhất kiểm tra tình trạng thực tế và có hướng xử lý cho bạn nhé.
    Địa chỉ TTCSKH OPPO toàn quốc : http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter
    Thời gian làm việc : Từ 08:00-17:30 mỗi ngày, nghỉ chủ nhật và ngày lễ

3. Leite Pham

Leite Pham

Tên máy:
    Oppo F1s
    Mình up rom "A1601EX_11_OTA_028_all_201702102025_local" trên trang web của oppomobile.com. Mình copy vào máy rồi chạy thôi à. Lúc uprom máy mình còn 95%. Mình làm rồi nhưng máy vẫn ko mở nguồn được. Cắm sạc không nhận

4. vienrubydo

vienrubydo

Mang máy lên TTBH hãng để họ kiểm tra & xử lý cho bạn kìa :D

5. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn từ bản 170523 up ngược về 170210 bằng file zip? Hay từ 170210 up lại chính nó vậy? => Nếu máy sạc không nhận, không lên nguồn, trường hợp này bạn dành chút thời gian đem máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ nhé. Tra cứu danh sách TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter