Update trình duyệt chrome trên oppo reno 3

Thảo luận trong 'OPPO Reno Series'

Lượt xem: 67
  1. Chuyengiaselfie

Chuyengiaselfie

Mọi người cho e hỏi: sao e không update được trình duyệt chrome trên OPPO reno vậy?
    Và ứng dụng lịch của google có mặc định trên máy - e muốn gỡ ứng dụng này và thay vào ứng dụng lịch mới để xem lịch âm - mọi người có biết lịch nào hay dùng cho OPPO không ạ?
    Thank mọi người nhiều

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn dùng Reno hay Reno 3 vậy ạ? Vì ở tiêu đề bạn đề cập là Reno 3 nhưng ở dưới là Reno ạ? Bạn vào bàn phím quay số bấm *#1234# ghi lại thông tin hiện ra gửi giúp mình nhé.
    1/ Bạn cập nhật Chrome không được có thông báo lỗi cụ thể không? Nếu có bạn viết rõ hoặc chụp màn hình thông báo lỗi gửi giúp mình nhé.
    => Nếu thử lại vẫn chưa cập nhật được Chrome thì ngay icon Chrome ở màn hình chính > bạn chạm giữ và bấm vào thông tin ứng dụng > ghi lại số phiên bản của Chrome giúp mình.
    => Từ màn hình chính > vào Cài đặt > Quản lý ứng dụng > Hiển thị tiến trình hệ thống > ....
    - Hoặc từ màn hình chính > vào Cài đặt > Quản lý ứng dụng > Danh sách ứng dụng > dấu : ở góc trên bên phải > Hiển thị hệ thống > ....​
    => .... Lần lượt tìm đến CHPlay - Khung dịch vụ Google - Dịch vụ của Google Play và Chrome > bấm Xóa dữ liệu => Sau đó bấm vào CHPlay > bấm cập nhật nếu có thông báo, sau đó gõ Chrome và bấm cập nhật xem có được không nhé.

2/ Ứng dụng lịch của google là mặc định trên máy, không gỡ được. Bạn không dùng đến có thể di chuyển vào thư mục google cho đỡ choáng màn hình. Để dùng lịch âm bạn có thể tham khảo Lịch vạn niên.
    *** Lưu ý tất cả ứng dụng lịch âm trên CHPlay đều ít nhiều có quảng cáo, vì đó là ứng dụng miễn phí nên đơn vị viết ứng dụng họ cần dùng quảng cáo để duy trì chi phí cho việc phát triển ứng dụng bạn nhé.