Vấn đề cảm biến Gyroscope trên Oppo F7.

Thảo luận trong 'OPPO F7'

Lượt xem: 756
  1. Võ Tấn Duy

Võ Tấn Duy

Tên máy:
    Oppo F7
    Cho em xin hỏi là sao cảm biến Gyroscope trên OPPO F7 nó chậm và delay thế ạ. Em xoay rất nhanh nhung ảnh chuyển rất từ tốn. Vậy có cách nào khắc phục không ạ.

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

Video bạn quay khá khó nhìn, bạn cho phép Mod hỏi lại đề xác nhận thông tin. Đó là bạn đang xem hình VR bằng kính thực tế ảo đúng không? Bạn xem VR này là hình trên máy hay là xem online vậy bạn? Tốc độ xoay màn hình hay nói đúng hơn là tốc độ xử lý của cảm biến trên máy không có tùy chỉnh trong cài đặt.

3. Võ Tấn Duy

Võ Tấn Duy

Tên máy:
    Oppo F7
    Em xem bằng cardbroad camera cua google... Nhưng chỉ dùng để đăng video này thôi... Tất cả các app như youtube, game đều bị như vậy. Em sẽ up 1 video khác, không quay màn hình nữa. (Khoảng 12 h mới up)

4. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, theo bạn mô tả là bạn dùng Google Cardboard để chơi game hay xem video từ youtube, khi xoay màn hình trái hoặc phải thì nó xoay rất chậm, không đáp ứng được hiệu ứng của game hay video có đúng không?

5. Võ Tấn Duy

Võ Tấn Duy

Tên máy:
    Oppo F7
    Dạ vâng... Đúng như anh nói. Theo cả phương ngang và dọc đều chậm

6. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, thường thì máy khi xem video hoặc chơi game đa số đều ở phương ngang. Và bạn dùng chế độ cardboard để tạo ra hiệu ứng, nên có thể do tác động bởi tốc độ mạng. Hay máy có thể bị đơ do đầy RAM (nặng máy) , khiến cho tác vụ xử lý chậm.

- Như Mod đã chia sẻ với bạn ở trên, tốc độ của cảm biến không có sự tùy chỉnh trong cài đặt của máy. Hiện tại, nếu bạn không dùng Google Cardboard, cầm máy bình thường, bạn mở 1 video VR và xoay màn hình xem tốc độ phản hồi ra sao ? Mod có check trên 1 máy F7 thì phản hồi khi bật Google Cardboard với 1 video VR trên Youtube khá ổn đó ạ.

7. Võ Tấn Duy

Võ Tấn Duy

Tên máy:
    Oppo F7
    1 video khác đây anh. Miêu tả rõ hơn về vấn đề của em.

8. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, theo video bạn share thì mình thấy máy bạn bình thường, để có thể cảm giác được phản hồi chuyển động trong video VR thì tốc độ của chuyển động cần thích hợp với video để có thể xem rõ được hiệu ứng VR trong video. Bạn xoay như vậy không nói lên là cảm biến con quay hồi chuyển của máy đang phản hồi chậm. Bạn yên tâm dùng nhé.

9. Võ Tấn Duy

Võ Tấn Duy

Tên máy:
    Oppo F7
    Vậy sao con điện thoại trước cua em nó lại phản hồi tốt hơn máy này...

10. ServiceClub3

OPPO's Staff

Chào bạn, vấn đề này cần kiểm tra trực tiếp. Trường hợp này bạn dành chút thời gian đem cả 2 máy đến TT CSKH OPPO để được nhân viên kỹ thuật hỗ trợ bạn kiểm tra máy nhé. Tra cứu địa chỉ TT CSKH OPPO trên toàn quốc: http://oppomobile.vn/support/customerservicecenter , trung tâm làm việc từ thứ 2 đến thứ 7, 08:00 - 17:30 , trừ chủ nhật và ngày lễ.