Hao pin Vấn đề với pin của Neo 7

Thảo luận trong '[Neo 7] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 14,844
  1. hoangbao719

hoangbao719

Tên máy:
    oppo
    Khi cập nhat phien bản mới nhất thì pin tụt nhanh chóng,từ 100‰, xuong còn 93 nhanh lấm, khi chưa up 100% pin , xài 2 hon 30phut ko tụt pin, cái này không biết sao mn.:((

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn
    Ban sạc pin mức pin hiện 100% bạn rút sạc ra liền đúng ko ?
    Lưu ý : Sạc cho đến khi pin máy thực sự đầy sẽ hiện thông báo :
    " ĐÃ SẠC " trên màn hình và sạc thêm 5 -10 phút rồi mới rút sạc ra. Lúc này pin trong máy mới thực sự đầy hẳn còn nếu sạc đến 100% pin mà rút sạc ra liền nó sẽ tụt pin rất nhanh bạn nhé.
    Tạm thời bạn cứ sử dụng bình thường theo dõi vài ngày và làm theo thao tác sạc pin tốt nhất cho máy tại LINK xem lượng pin tụt như thế nào nha.

hoangbao719 thích bài này.
  3. hoangbao719

hoangbao719

Tên máy:
    oppo
    J
    Mình sạc đay luôn mới rút đó chứ, để mình kiem tra lại, ý là mình dùng có 50% độ ság thoi đấy

4. Service Club

OPPO's Staff

Hi bạn
    Vậy bạn theo dõi thêm giúp Mod tình trạng này kèm theo lưu ý trên nhé.

hoangbao719 thích bài này.
  5. DarkSanta

DarkSanta

Tối qua khi mình sạc pin thì đèn cảm biến không còn nháy. Và pin thì cũng không còn nhận mặc dù cắm vào máy khác vẫn được bt. Cho mình hỏi máy mình bị làm sao vậy :((

6. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Bạn bấm *#1234# kiểm tra phiên bản hiện tại trên máy giúp Mod ? Bạn cắm sạc bằng cục sạc của máy hay cục sạc của hãng khác, bạn thử rút sạc ra rồi cắm sạc lại ở 1 ổ điện khác xem máy có sạc được ko bạn ?

7. son_118

son_118

Cho e hoi tai sao thoi gian sạc pin tới 5h moi day ma lai nhanh sut pin

8. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, bạn dùng sạc theo máy hay sạc nào ạ? Bạn cắm sạc từ ổ điện hay là bạn kết nối cable usb với máy tính và sạc từ nguồn của máy tính vậy? => Bạn lưu ý là trường hợp bạn sạc với sạc không chính hãng + sạc từ cổng usb của máy tính thì tốc độ sạc sẽ chậm hơn.

Lúc sạc bạn có vừa tải dữ liệu, hay vừa sạc vừa sử dụng không? => Nếu có thì việc dùng dùng liên tục vừa sạc pin sẽ khiến thời gian sạc kéo dài + ảnh hưởng đến tuổi thọ pin.

Nguồn điện không ổn định cũng là nguyên nhân khác. Bên cạnh đó, việc pin hao nhanh, bạn cho Mod hỏi là sạc đầy bạn dùng được bao lâu thì sạc lại? Máy có cài nhiều ứng dụng - game? Bạn có dùng liên tục không? Có các kết nối mạng 3G/WiFi không?

=> Bạn tham khảo 2 bài Hướng dẫn sau xem có khác phục được vấn đề không nhé:
    - Cách sạc pin tốt nhất cho máy OPPO: http://www.oppomobile.vn/forum/faq/cach-sac-pin-tt-nhat-cho-may-oppo.115/
    - Hướng xử lý máy hao pin : http://www.oppomobile.vn/forum/faq/huong-x-ly-may-hao-pin.97/

ridokato thích bài này.
  9. shenhbb

shenhbb

Tiện thể cho mình hỏi như máy mình cài ứng dụng "CM locker" . . .v.v. Có sẵng chức năng sạc pin nhanh. Như vậy có tốt không, hay có ảnh hưởng gì tới tuổi thọ của pin k?

10. Service Club

OPPO's Staff

Chào bạn
    Tính năng sạc nhanh liên quan đến phần cứng máy đó phải có hỗ trợ sạc nhanh và bộ sạc phải hổ trợ sạc nhanh, vd sạc VOOC, còn phần mềm chỉ để tham khảo chứ không làm máy sạc nhanh được bạn nhé.
    Hơn nữa những ứng dụng liên quan đến tiết kiệm pin , diệt virus , dọn dẹp rác, tăng tốc ram như CM locker là những ứng dụng không cần thiết ,chiếm ram và dễ gây phát sinh lỗi trên máy nên Mod khuyến nghị bạn không nên cài vào máy nha.

shenhbb thích bài này.