Về Icon ứng dụng trên thanh công cụ

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 2,465
  1. Nguyentiendat

Nguyentiendat

Tên máy:
    F3
    Admin cho mình hỏi, mình mới mua con F3. Tại sao tất cả thông báo đến lại không hiện trên thanh công cụ nữa, chỉ có hiện ở icon chính, kéo bảng thông báo xuống thì vẫn có. Nhưng ở ngoài sát cọc sóng lại không có icon hoặc dấu... như ở máy khác.
    Đây có phải là lỗi ROM hay là F3 khác với các máy anh chị.
    Mình dùng cảm thấy bất tiện vì chuông đến lại chả biết là mesenger, wechat, facebook hay zalo nữa.
    Mình đã bật hết trong cài đặt ứng dụng và cài đặt thông báo mà vẫn không hiện.
    Mong admin giúp đỡ

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, phiên bản Color OS 3.0 trên máy OPPO F3 có sự thay đổi so với các dòng máy khác, đó chính là icon báo tin nhắn - thông báo mới sẽ không xuất hiện trên thanh trạng thái nữa mà chỉ hiển thị ở thanh thông báo ( vuốt thanh trạng thái xuống ) và màn hình khóa thôi bạn nhé.

3. Nguyentiendat

Nguyentiendat

Tên máy:
    F3
    Mình nghĩ ở bản cập nhật sau thì mong bên kỹ thuật cho nó về như cũ đi. Quá bất tiện. Chuông đến cũng chả biết là cái nào có tin nhắn. Mong mod xem xét

Ollie I thích bài này.
  4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

Mỗi sự thay đổi đều được nhà sản xuất xem xét dựa trên nhiều yếu tố để đem đến các trải nghiệm khác nhau cho khách hàng của mình. Góp ý của bạn Mod xin phép ghi nhận để chuyển cho bộ phận kỹ sữ xem xét thêm. Cám ơn bạn đã góp ý cho cho OPPO.

5. minhtri12

minhtri12

bạn có thể check lại trong phần notification ở thanh thông báo trạng thái á.