Về tính năng auto sync

Thảo luận trong 'OPPO F7'

Lượt xem: 583
  1. hongbao80

hongbao80

Chào ad
    Mình thấy mấy ứng dụng mail có thông báo cái là báo luôn, mình xem thì bật auto sync tất cả ứng dụng. Liệu cái này có ngốn nhiều pin với có nên tắt không vậy. Vì tắt thì mail không báo, phải vào mail rồi đợi load. Cái hiện số lượng thông báo ở mép icon facebook với messenger cũng liên quan cái này à, tắt auto sync liệu cái này có bị tắt không. Mình cảm ơn

2. hongbao80

hongbao80

Còn 1 điều nữa ạ, sao mà có người gọi thì mình không thể nào ẩn được cái khung cuộc gọi vậy, các máy OPPO trước mình chỉ cần nhấn home là nó về màn hình chính, và cuộc gọi vẫn còn. Máy này thì phải đợi người kia tắt cuộc gọi mới trở về được

3. hongbao80

hongbao80

Các vấn đề trên mình tìm được hầu hết câu trả lời rồi ạ, phiền ad quá
    Chỉ còn câu 2, mình cung cấp lỗi như sau: Khi để chế độ vuốt từ mép dưới lên là về home đó, nếu có người gọi tới thì sẽ không thể vuốt lên để về home được, mà chỉ vuốt lên xong giữ 1 chút để hiện recently apps thôi. Mong ad khắc phục sớm,

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, cám ơn bạn đã phản hồi.
    - Bạn đang dùng CPH1819 hay CPH1821 vậy bạn? Nếu có người gọi tới, ở đây có nghĩa là giao diện đang reo báo có cuộc gọi đến, bạn chưa có chấp nhận cuộc gọi thì không thể vuốt được cử chỉ để về màn hình Home được đúng không?

5. hongbao80

hongbao80

CPH1819 nhé ad
    Không vuốt home được ở màn hình này này ad. Mong ad kiểm tra và khắc phục
    Còn 1 điều nữa, máy e mới mua được mấy ngày nhưng đã xảy ra tình trạng sụt pin sau khi sạc. Cụ thể là em sạc đầ y100%, tuy nhiên tắt màn hình không dùng gì tầm 10-15 phút là máy chỉ còn 92%. Không rõ là bị làm sau mặc dù mới mua. upload_2018-6-22_13-53-3.

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,
    - Giao diện thông báo có cuộc gọi đến, bạn chưa có chấp nhận cuộc gọi thì không thể vuốt được cử chỉ để về màn hình Home được. Đây không phải là lỗi mà là thiết kế bạn nhé.
    - Tình trạng sụt 8% pin sau 10-15p mà không xài gì. Bạn đang có những app thứ 3 nào trên máy? Có app chạy ngầm không? => Giải phóng app chạy ngầm và theo dõi thử giúp Mod bạn nha.

7. hongbao80

hongbao80

Máy mình chỉ cài mỗi Fb, messenger, zalo thôi chứ không có gì nhiều.
    1 lần mình sạch xong cũng để đó, 15p sau ngoái lại thì tụt còn 92%, mình không để ý. Trưa nay sạc xong mở lên cũng còn 92% mặc dù không dùng gì. Giờ mình đang sạc cho lên 100% rồi tắt wifi thử xem có bị tụt không rồi mình báo lại ad nhé

ServiceClub3 thích bài này.
: oppo f7