virus com.android.os

Thảo luận trong '[Joy 3] Hỏi & Đáp'

Lượt xem: 4,423
  1. calichau

calichau

Cho em hoi voi hk bít sao may em no bi con virus gì ma clear pasteur no ghi la com.android.oscar gì đó em xóa cung không đươc nữa giúo em voi , cho em hoi sao ma điên thoại em tôn pin qua Sorry vi em MOI dung điên thoại nên em hk bít.mong may anh may chi chi em voi

2. Service Club

Service Club Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn,

Những ứng dụng diệt virus - tiết kiệm pin - dọn dẹp rác - tăng tốc ram bên thứ 3 như : Clean Master, Battery Doctor, Avast Mobile Security, 360 Mobile Security, BKAV Antivirus, battery boot pro, CM Security Antivirus ... có thông tin mang tính chất tham khảo vì độ chính xác và tin cậy không cao, khuyến nghị bạn không nên cài. Nó chỉ làm chậm máy hơn và liên tục pop-up quảng cáo , thậm chí sẽ tự mang về virus về máy rồi thông báo máy có virus để bắt bạn tải các ứng dụng khác của nó về máy và thậm chí còn bắt bạn gỡ hay vô hiệu hóa luôn cả app hệ thống ( com.android.os )làm cho máy phát sinh lỗi và mất ổn định thôi.

Trường hợp này Mod khuyến nghị bạn gỡ những app Mod liệt kê ở trên ra không sử dụng nữa và tiến hành don dẹp bộ nhớ máy để máy xài ổn định hơn bạn nhé.
    Chỉ cần ban sử dụng máy bình thường và không tải những ứng dụng có nội dung trên và không vào những trang web nội dung không tốt - hoặc tải các ứng dụng lạ mà lượt tải không cao - không phổ biến về máy thì sẽ tránh được virus tấn công vào máy bạn nhé.

Và bạn tham khảo thêm bài Hướng dẫn các bước tiết kiệm pin cho máy tại ĐÂY để tối ưu và tiết kiệm pin tốt nhất cho máy nha.

3. calichau

calichau

Em cảm ơn nhiều lắm để em xóa mấy cái đó :)

Service Club thích bài này.
  4. Luan356

Luan356

Tên máy:
    oppo joy 3 A11wEx
    Ad cho em hỏi ứng dụng com.android.os là ứng dụng j sao được quyền truy cập các tính năng của đt nhận diện sdt id cho du cuoc gọi ko dk hiện hoạt

taikhodan20 thích bài này.
  5. taikhodan20

taikhodan20

- bạn đang dùng phiên bản mới nhất pải kh , phiên bản mới nhất rất ngốn pin bạn nhé ! :D

6. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, com.android.os là tập tin hệ thống của hệ điều hành đó bạn :)