Xin cách Root Phiên bản A.28

Thảo luận trong '[ F1 Plus ] Root | ROMs & Firmwares'

Lượt xem: 384
  1. Yukino

Yukino

Tên máy:
    Oppo
    Có xem qua cái mà ông kia chỉ root noa cứ kêu phiên bản đã cũ

2. stranguyen

stranguyen

Các bản android sau này thấy hay vá lỗi bảo mật nên root cũng thay đổi nhiều rồi. Cứ có bản update thì chắc phải đợi có file root update :D

3. thanhcong912

thanhcong912

Thua rồi, giờ phải cài dc bản rom cũ mới root dc OPPO chặn mấy cái bản năm 2017 hết rồi

4. KUTE KUTO

KUTE KUTO

Tên máy:
    X9009
  5. hehe9xcool

hehe9xcool

Root không được thôi mà, sao căng vậy bác? Mặc định thì làm gì có hãng nào hỗ trợ root máy đâu bác :))

6. KUTE KUTO

KUTE KUTO

Tên máy:
    X9009
    Không căng đâu nè
    Hiện tại mình vẫn root được và lên bản cập nhật cuối cùng luôn rồi (bản A28-170829). Vấn đề sao mình root được xin ko bàn ở đây.
    Đối với mình là 1 ng thích vọc vạch mò mẫm nên mình thấy đối với OPPO sẽ ko hay ho cho mình bởi vì 1 điều rõ ràng là cộng đồng dev cho OPPO rất là ít ỏi.
    Tuy nhiên, chắc bạn sẽ thắc mắc tại sao mình lại dùng OPPO? Vâng. Mình dùng và chỉ dùng duy nhất con F1plus này thôi vì đơn giản mình thích thiết kế, camera và đặc biệt là màu sắc của nó (màu hồng dễ thương).
    Và đến bây giờ mình cũng chưa bao giờ hối tiếc khi sắm nó mà ko cần có 1 đắn đo lựa chọn nào.
    OPPO vẫn tốt chứ ko phải dạng hàng tàu (tàu ....) xấu xa mà VN mình đa phần từng chỉ trích nhưng cái hạn chế lớn nhất của nó như mình đã nói là với những ai khoái mò khoái vọc thì ko hay. Điều OPPO cố gắng làm là để vươn tầm sao cho giống với apple nhưng làm sao được.
    Trái lại Xiaomi thì khác. Xiaomi vẫn là ông hoàng smtphone TQ (táo TQ) mà OPPO vẫn ko sánh kịp là như thế.
    Cầm OPPO 10 triệu mà ko bằng 1 con xiaomi 3 trịu thì những ng am hiểu công nghệ sẽ chửi mình ngu.
    Tẩy chay OPPO mà mình nói là ý kiến của cá nhân mình thôi vì mình xài hok ưng ý thì mình chê mình trích cũng như bao nhiêu người dùng khác thôi bạn ạ!
    Thân...:D

7. minhminh1991

minhminh1991

quan điểm của mình root bây giờ là ko hiệu quả nữa rồi, Apple nó còn chặn Jailbreak huống gì là OPPO chống root là tốt

8. hehe9xcool

hehe9xcool

Ừ cũng thấy bên đó vụ rom nhộn nhịp hẳn, nhưng lúc trước, dạo này cũng ít lượn =)) với cả thấy máy root xong hay chơi rom cook xui xui dễ đột tử

9. minhminh1991

minhminh1991

có vụ root mà đột tử hả mới nghe !! trừ iphone ra thì không có ai làm dc vụ này

10. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, về suy nghĩ cũng như thói quen vọc vạch của bạn và những bạn khác Mod rất hiểu, tuy nhiên việc root máy và dùng rom không chính thống, xác suất phát sinh lỗi phần cứng ( mất imei - mất sóng ) sẽ cao hơn. Vì vậy nhà sản xuất không khuyến khích khách hàng root máy , uprom cook nhằm giúp máy ổn định nhất trong suốt quá trình sử dụng. Cám ơn bạn đã chia sẻ suy nghĩ với OPPO.