Xin file apk Oppo f1s

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 2,453
  1. nguyencuong3008

nguyencuong3008

Tên máy:
    Oppo F3
    Không chạy được. Thanks bạn nhe

2. rivernguyen

rivernguyen

Khi có người nhảy vào nghĩa là họ muốn support bạn nhưng cần biết mục đích cần app là gì thì mới cung cấp đúng nhu cầu cho bạn nên lần sau bạn cần lịch sự tìm hiểu kỹ hơn tại sao người ta hỏi như vậy rồi phán xét cũng chưa muộn nhé. Thân.

3. thienho123

thienho123

bác có vẻ nặng lời rồi , người ta có ý tốt muốn giúp chứ đâu có gì mà bác kêu phá.

4. thanhcong912

thanhcong912

ah` đúng rồi ko chạy được bạn nhé, do F1s nếu không lầm thì nó build những ứng dụng đó trên nền tảng android 5.1 còn F3 đang xài là Android 6.0 nên có thể môi trường chưa phù hợp. Bạn thử lên CH Play và cài đặt ứng dụng lịch của Google nhé, nó sẽ đồng bộ luôn đi theo tài khoản gmail xem thử tại: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.google.android.calendar&hl=vi

5. nguyencuong3008

nguyencuong3008

Tên máy:
    Oppo F3
    Vậy phải chờ lên bản update kế xem sau, chứ không thích ứng dụng bên thứ 3

6. thanhcong912

thanhcong912

thực tế cái này là chính chủ của Google nên bạn có thể an tâm xài, chứ mình ko nghĩ bản update tiếp theo sẽ có ứng dụng lịch

7. hehe9xcool

hehe9xcool

Cũng tùy thôi bác, mình nghĩ hãng đã bỏ app đó là có lý do nên chưa chắc họ sẽ đưa nó vào lại đâu. Dùng lịch google tốt mà, ko lo bị mất các lịch hẹn.

8. bametrecon

bametrecon

nói như bạn này nghe là biết ko rành rồi, cái apps của google nó ko có phần xem âm lịch trong khi đó cái apps lịch của OPPO nó có phần âm lịch vs lại UI của APK Lịch nó nhìn dễ hơn bạn ạ

9. nguyencuong3008

nguyencuong3008

Tên máy:
    Oppo F3
    Đúng rồi, như vậy mình mới thích lịch của OPPO. Mà hình như các máy OPPO lên android 6.0 đều thay thế bằng lịch của google.

10. bametrecon

bametrecon

uhm cái này mình nghĩ do Google nó áp dụng chính sách ép buộc các OEM phải cài những apps của nó không là nó không cho xài Android, mình nghĩ ở thị trường Trung Quốc thì Google không can thiệp được, chứ tầm toàn cầu thì nó can thiệp được hết, nên buộc các NSX phải dùng apps của nó. Cái này là tình hình chung và hiện tại là chưa có giải pháp nào bạn nha