Xin hỏi chuyển ảnh từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy thì ntn?

Thảo luận trong 'OPPO F3'

Lượt xem: 17,705
  1. Loantran200480

Loantran200480

Tên máy:
    Oppo f3
    Tôi mới dùng OPPO F3 nên ko biết chuyển đổi ảnh,video... từ thẻ nhớ sang bộ nhớ máy ntn và ngược lại.Xin các bạn giúp mình.
    Vd thẻ nhớ cũ mình lưu ảnh,video... Nhưng bây giờ mình thay thẻ nhớ khác,dung lượng cao hơn thì muốn chép ảnh từ thẻ nhớ cũ sang thẻ nhớ mới này ntn?Hoặc muốn sao chép ảnh,video từ thẻ nhớ cũ sang máy thì ntn?

2. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, cách chuyển dữ liệu từ thẻ nhớ qua bộ nhớ điện thoại hoặc ngược lại như sau:

- Bước 1 : Vào ứng dụng Trình quản lý tệp > Nhấp vào Tất cả các tập tin

- Bước 2:
    Chọn Thẻ SD ( thẻ nhớ ) - Nhấp vào thư mục muốn chuyển hoặc dữ liệu muốn chuyển trong thư mục nào > chọn "Chỉnh sửa" > chọn từng hình hoặc vuốt chọn nhiều hình cùng lúc > Cắt > chọn ĐT ( bộ nhớ máy ) > Chọn thư mục chứa dữ liệu mới > chọn Dán - Hoàn tất.

=> Tương tự cho thao tác chuyển dữ liệu từ bộ nhớ điện thoại qua thẻ nhớ.

Hình minh họa Hướng dẫn:

Loantran200480 thích bài này.
  3. Loantran200480

Loantran200480

Tên máy:
    Oppo f3
    Bạn ui cho hỏi máy đt của mình bị ntn là sao,mỗi lần chụp hình xong,đc 1 lúc mở hình ra xem ko đc,ko biết do xung đột thẻ nhớ hay ntn?Nó báo ko xem đc hình.

Screenshot_2017-08-05-08-01-13-42.

4. ServiceClub3

ServiceClub3 Nhân Viên CSKH
    OPPO's Staff

Chào bạn, nội dung này bạn, Mod đã phản hồi ở đây http://www.oppomobile.vn/forum/t/ko-biet-may-anh-bi-lam-sao.32785/ => Mod sẽ hỗ trợ bạn ở topic đó, bạn post ở tại 1 bài viết thôi giúp Mod để nội dung vấn đề được tập trung hơn nhé. Cám ơn bạn.

Loantran200480 thích bài này.